Nigeria TV Info – Bí ìjò tó rọ tán báyìí ṣe le, àwọn ọlọ́pàá tó ti fẹ́yà rẹ̀ nípò ṣe ìfarahàn lórí àwọn ẹnubodè Ilé aṣòfin ní Abuja, níbi tí alákóso ìsìn #RevolutionNow, Omoyele Sowore, àti ẹgbẹ́ rẹ̀ tún darapọ̀ mọ́ wọn. Àwọn tó ń ṣàfihàn náà bẹ̀rẹ̀ sí í béèrè pé kí a yà Ilé-Ẹ̀ṣẹ̀ Ọlọ́pàá Nàìjíríà (NPF) kúrò nínú Eto Ifẹ́yàpọ̀ ìfẹnukò (Contributory Pension Scheme – CPS), tí wọ́n sọ pé òfin yìí ń dání jù àti pé kò dá lórí òdodo.
Àwọn ọlọ́pàá tó ti fẹ́yà rẹ̀, tí ọ̀pọ̀ ninu wọn wà ní àkókò ìdàgbàsókè ìgbà (ọdún méfàdínlógún sí méje), wọ́n mú àwọn aami ìkìlọ̀ àti ń kọrin ìbáṣepọ̀, ń fèsì sí bí owó ifẹ́yà pọ̀ wọn ṣe kéré gan-an, tó wà láàárín N14,000 sí N22,000 ní oṣù kọọkan, wọ́n sọ pé èyí jẹ́ ìníyà àti àìbòwòfà lẹ́yìn ọdún púpọ̀ tí wọ́n fi sìn orílẹ̀-èdè.
Alákóso Gbogbogbò ti Ẹ̀ṣẹ̀ Ọlọ́pàá, Mista Kayode Egbetokun, fèsì sí ẹdun ọkàn wọn nípa fífi hàn pé kò ní ìṣòro kankan pé kí NPF yà kúrò nínú CPS. Ọ̀kan nínú àwọn ọlọ́pàá tí wọ́n ti fẹ́yà rẹ̀, Tí í ṣe Ẹlẹ́sin Gbogbogbò àtijọ́, Manir Lawal, sọ níbi ìfarahàn náà pé, ìjọba àpapọ̀ gbọ́dọ̀ gbìyànjú lẹ́sẹ̀kẹsẹ̀, ó tún fikún pé eto ifẹ́yàpọ̀ tó wà báyìí ti fi ọ̀pọ̀ àwọn ọlọ́pàá tó fẹ́yà rẹ̀ sípò ìyà àti ìyọ̀.