Nigeria TV Info
Ìdìbò Kànkàn ní Ìpínlẹ̀ Rivers: Àwọn Ilé Ìforúkọsílẹ̀ Kún Fún Ìsìmọ́ Yàrá Bí Wọ́n Ṣe ń Pín Ìròyìn Ìdìbò
Port Harcourt – Ìdìbò àwọn ìjọba ìbílẹ̀ ní Ìpínlẹ̀ Rivers bẹ̀rẹ̀ lọ́lá òwúrọ̀ lónìí ní oríṣìíríṣìí ilé ìforúkọsílẹ̀ káàkiri ìpínlẹ̀ náà, níbi tí àwọn òṣìṣẹ́ ṣe ń pín àwọn ohun èlò ìdìbò sí àwọn agbègbè.
Ní àkókò gangan 8:00 òwúrọ̀, àwọn ilé ìforúkọsílẹ̀ kan ti di pákó-pákó pẹ̀lú ìsọ̀kan àti ìsìmọ́, bíi ti àwọn oṣiṣẹ́ ìdìbò àti aṣojú ẹgbẹ́ olóṣèlú ṣe kópa láti tọ́pa ìpinpin ohun èlò ìdìbò.
Ní ilé ìforúkọsílẹ̀ Elekahia, a rí àwọn oṣiṣẹ́ láti inú Ẹ̀ka Ìdìbò Ìpínlẹ̀ Rivers (RSIEC) gbà àwọn ohun èlò ìdìbò fún ìrìnàjò sí àwọn ibò tí a ti yàn.
A ń retí pé ìdìbò àwọn ìjọba ìbílẹ̀ ní Rivers yóò fà àwọn olùdìbò púpọ̀ jáde, gẹ́gẹ́ bí àwọn ará ìpínlẹ̀ ṣe ń lọ láti ṣe ojúṣe ìbílẹ̀ wọn nípa yíyàn àwọn àlákóso ìjọba ìbílẹ̀ tuntun àti àwọn kansulù káàkiri ìjọba ìbílẹ̀ mẹ́tàlélọ́gbọ̀n (23) tó wà nípínlẹ̀ náà.
Àwọn agbofinró náà ti jẹ́ kó ye wa pé wọ́n ti wà nípò láti dáàbò bo àlàáfíà àti ìlànà nígbà ìdìbò náà.
Àwọn àsọyé