Nigeria TV Info
Tinubu: Dídá Àwọn Ọlọ́pàá Ìpínlẹ̀ Kò Ṣeé Ṣàbòfò Nípa Ìdènà Àìlera Aàbò
Ààrẹ Bola Tinubu ti tún fi dájú pé dídá àwọn ọlọ́pàá ìpínlẹ̀ jẹ́ ohun tí kò ṣeé yàgò fún gẹ́gẹ́ bí apá kan nínú ìsapá láti mú ààbò lágbára káàkiri orílẹ̀-èdè Nàìjíríà.
Ààrẹ náà sọ̀rọ̀ yìí ní ọjọ́ Tuesday ní Ààfin Ààrẹ ní Abuja, nígbà ìbẹ̀wò ọlá láti ọ̀dọ̀ ẹgbẹ́ àwọn olókìkí ará ìpínlẹ̀ Katsina, tí Gómìnà Dikko Radda ṣàkóso.
Tinubu ṣàlàyé pé ìjọba apapọ ti pinnu láti koju ìṣòro ààbò taara, ó sì fi kún un pé pínyà agbára ọlọ́pàá jẹ́ dandan láti koju ìdàgbàsókè àwọn ìṣẹ̀lẹ̀ ìwà ọdaran àti ìjẹ̀míjẹ̀ ní díẹ̀ lára àwọn agbègbè orílẹ̀-èdè.
Ààrẹ náà tún pàṣẹ fún àwọn àgègbè aàbò láti tún ṣe àyẹ̀wò iṣẹ́ wọn ní ìpínlẹ̀ Katsina, nítorí pé ìpínlẹ̀ náà ti ń koju àwọn ìkòlu àwọn olè ológun. Ó ṣàlàyé pé a ó rán àwọn ohun ìjà ológun àti ohun èlò ìmọ̀ ẹ̀rọ ìṣọ́ra láti mú iṣẹ́ ààbò lágbára nípínlẹ̀ náà.
Bákan náà, Tinubu ṣàlàyé pé àwọn agbẹnusọ́ igbo tuntun tí a gbà síṣẹ́ ní Katsina yóò gba agbára àti ìtìlẹ́yìn míì láti lè borí àwọn olè ológun àti àwọn míì tí ń ṣe ẹ̀sùn ọdaran.
Àwọn àsọyé