Ìpànìyàn ní Benue àti Plateau: Ẹnìkan tó fura sí i jẹ́wọ́ ẹ̀sùn ìní ìbọn láìtọ́.

Ẹ̀ka: Alaye iṣẹ |
Nigeria TV Info

DSS Gbefun Ẹni Mẹ́sàn-án Lẹ́jọ́ Lórí Ìpànìyàn Ní Ìpínlẹ̀ Benue àti Plateau

Ẹ̀ka Aàbò Orílẹ̀-Èdè (DSS) ní ọjọ́ àná gbé ẹni mẹ́sàn-án kalẹ̀ níwájú Ilé-ẹjọ́ Gíga Orílẹ̀-Èdè ní Abuja lórí ìbáṣepọ̀ wọn pẹ̀lú ìpànìyàn tó ṣẹlẹ̀ laipẹ́ yìí ní Ìpínlẹ̀ Benue àti Plateau.

Àwọn ẹjọ́ mẹ́fà ni wọ́n fi kàn án wọn, tó ní ìbáṣepọ̀ pẹ̀lú ìní ohun ìjà láìní àṣẹ, ìtajà ohun ìjà, ìrànlọ́wọ́ fún àwọn ìṣẹ̀lú ọdaran àti àwọn ẹ̀sùn míì tó fara mọ́ ọ.

Àwọn tí wọ́n gbé kalẹ̀ ni:

Terkende Ashuwa (ọmọ ọdún 46) àti Amos Alede (ọmọ ọdún 44) ní ẹjọ́ tó ní nómba FHC/ABJ/CR/448/2025;

Haruna Adamu (ọmọ ọdún 26) àti Muhammed Abdullahi (ọmọ ọdún 48) ní ẹjọ́ tó ní nómba FHC/ABJ/CR/449/2025;

Halima Haliru Usman (ọmọ ọdún 32) ní ẹjọ́ tó ní nómba FHC/ABJ/CR/450/2025.


Àwọn mìíràn náà ń fojú kọ́ lẹ́jọ́ lábẹ́ àwọn nómba ẹjọ́ tó yàtọ̀ pẹ̀lú ìbáṣepọ̀ wọn pẹ̀lú ìjàmbá àti ìfarapa tó ti dá ìgbésí ayé àwọn ènìyàn ru ní agbègbè Àárín Gbùngbùn.

Ẹjọ́ yìí ń fi hàn pé ìjọba apapọ ti ní ìdílé tó lágbára láti mú gbogbo ẹni tó ní ọwọ́ nínú ìbànújẹ àti àìlera ààbò kó yẹ̀sìn, nígbà tí àwọn ará Benue àti Plateau sì ń bá a lọ láti kà ádiye àìlera àti ìfarapa.

Àwọn àsọyé

Ṣe ìbòwọ̀. Kò sí ọ̀rò ìkórìíra tàbí àkójọpọ̀ spam.

Kò sí àsọyé sibẹ̀.