Awọn ọmọ ogun kọlu awọn onjẹyà ninu iṣẹ iṣakoso orilẹ-ede gbogboogbo

Ẹ̀ka: Alaye iṣẹ |
Nigeria TV Info

Àwọn Ológun Ti Pa Àwọn Ọmọnìyàn Olè, Ti Gbé Àwọn Ẹlẹ́wọ̀n Dè, Ti Mu Obìnrin To Fọwọ́ Súnmọ́ Ìṣẹ̀lẹ̀ Ọ̀tá

ABUJA — Àwọn ológun Nàìjíríà ti ṣe àwọn ìṣe pẹ̀lú ìṣọ̀kan káàkiri orílẹ̀-èdè ní ìparí ọ̀sẹ̀, tí wọ́n dojú kọ àwọn oníṣe ìwà ọdaran, àwọn olè, àti àwọn ará ìlú tó ń ṣe ọdaran mìíràn, tí ó yọrí sí ìpẹ̀yà àwọn ènìyàn púpọ̀, ìdákẹ́jẹ, àti ìpamọ̀ àwọn ohun ija àti àwọn kàrámá.

Gẹ́gẹ́ bí àwọn aṣojú ológun ṣe sọ, pẹ̀lú Lt.-Col. Appolonia Anele, àwọn ìṣe wọ̀nyí tí wọ́n ṣe láti ìparí ọ̀sẹ̀ tó kọjá títí di ìrọ̀lẹ́ òní, ti dá ìpẹ̀yà tó lágbára sórí iṣẹ́ àwọn ọmọ ìta ní Àríwá ìwọ̀ oòrùn, Àríwá ìlà oòrùn, àti Àríwá àárín ilẹ̀.

Nígbà àwọn ìkànsí wọ̀nyí, a pa olórí àwọn olè kan, a sì mu obìnrin kan tí wọ́n ń ṣe àfihàn pé ó ní ìbáṣepọ̀ pẹ̀lú ìṣe ìtanrànṣẹ̀ ọdaran. A sì gbà àwọn tí wọ́n ti di ẹlẹ́wọ̀n lọ́wọ́ àwọn ọdaran ní ààbò.

Ológun náà tẹ̀síwájú pé àwọn ìṣe wọ̀nyí jẹ́ apá kan ti ìsapá tí ń lọ láti tún àlàáfíà àti ààbò ṣe ní àwọn agbègbè tí ó ní ìṣòro, tí wọ́n sì bẹ àwọn aráàlú pé kí wọ́n máa fún ní ìmọ̀ràn ìkọ̀kọ̀ láti ràn wọn lọ́wọ́ nínú ìjà lòdì sí àwọn ọdaran.

Àwọn àsọyé

Ṣe ìbòwọ̀. Kò sí ọ̀rò ìkórìíra tàbí àkójọpọ̀ spam.

Kò sí àsọyé sibẹ̀.