Ọjọ Iranti: Tinubu Bọ́lá Fún Àwọn Akíkanjú Tó Ṣubú, Tún Jẹ́rìí Ìtìlẹ́yìn Fún Ọmọ-ogun Naijiria

Ẹ̀ka: Àwùjọ |

Nigeria TV Info 

Ọjọ Iranti: Tinubu Bọ́lá Fún Àwọn Akíkanjú Tó Ṣubú, Tún Jẹ́rìí Ìtìlẹ́yìn Fún Ọmọ-ogun Naijiria

Ààrẹ orílẹ̀-èdè Bola Ahmed Tinubu ti bọ́lá àti fi ọlá fún àwọn akíkanjú ọmọ-ogun Naijiria tí wọ́n ṣubú nípa iṣẹ́ ìdábòbo orílẹ̀-èdè ní ayẹyẹ Ọjọ Iranti. Níbi ayẹyẹ tó wáyé ní Abuja, Tinubu fi ododo sílẹ̀ ní National Arcade, ó sì dá ìdakẹ́jẹ́ dúró fún ìṣẹ́jú kan láti rántí àwọn ọmọ-ogun tí wọ́n kú nínú ogun àti iṣẹ́ ààbò oríṣìíríṣìí.

Ààrẹ náà tún jẹ́rìí pé ìjọba rẹ̀ máa tẹ̀síwájú láti mú ìlera àti àlàáfíà àwọn ọmọ-ogun tó ń ṣiṣẹ́ àti àwọn tó ti fẹ̀yìntì pọ̀ sí i, pẹ̀lú pèsè irinṣẹ́ tuntun, ìdábòbo inshọransì, àti sísan owó ẹ̀tọ́ wọn ní àsìkò. Ó yìn ìfaradà àti ìmọ̀ṣẹ́ṣẹ́ ọmọ-ogun nínú ija sí ìpànìyàn, ìjìnigbé, àti gbogbo ìrokeke ààbò.

Tinubu tún pe àwọn aráàlú pé kí wọ́n fara mọ́ àwọn agbofinró àti kí wọ́n mú ìṣọ̀kan orílẹ̀-èdè lagbara. Ó tún rọ́ kí a máa tọju àwọn ìdílé akíkanjú tó ṣubú, pàápàá jùlọ àwọn aya tí ọkọ wọn kú, àwọn ọmọ aláìní òbí, àti àwọn ọmọ-ogun àgbà.


Àwọn àsọyé

Ṣe ìbòwọ̀. Kò sí ọ̀rò ìkórìíra tàbí àkójọpọ̀ spam.

Kò sí àsọyé sibẹ̀.