Nigeria TV Info
Ìjọba àpapọ̀ san N330bn sí ọwọ́ àwọn talìkà — Edun
Ìjọba àpapọ̀ ti kede pé wọ́n ti san N330 bilíọ̀nù gẹ́gẹ́ bí ìsanwó taara fún àwọn ará ilé tí kò ní àǹfààní, lábẹ́ ètò ìrànlọ́wọ́ tó dá lórí ìyípadà awùjọ.
Minísítà fún Ìṣúná àti Ìdápọ̀ Ètò-òṣèlú, Wale Edun, sọ ìròyìn náà ní Ọjọ́rú, ó ní ètò náà jẹ́ apá kan ti Renewed Hope Agenda tí Ààrẹ Bola Tinubu fẹ́ lo láti mú kí ìgbésí ayé rọrùn àti láti dín ìyà talìkà kù.
Gẹ́gẹ́ bí Edun ṣe ṣàlàyé, àwọn ìdílé tó pọ̀ jùlọ ní gbogbo ìpínlẹ̀ 36 àti FCT ló gba owó náà, tí wọ́n sì gba a nípasẹ̀ ọ̀nà díjítàlì láti jẹ́ kó ṣàfihàn ìmọ́tótó àti kí wọ́n yago fún èké tàbí ìfarapa inú ètò náà.
Ó ní ètò náà dá lórí fífi ìrànwọ́ pajawiri fún àwọn ìdílé, dídàgbàsókè ààbò awùjọ, àtúnṣe àìlera nínú onjẹ, àti ìgbékalẹ̀ iṣẹ́ ọ̀rọ̀ ajé ní agbègbè abúlé.
Minísítà náà tún sọ pé ìjọba máa fa ètò náà síwájú, tí wọ́n á sì tún mú àwọn ètò míì wá bíi ìdápò̀ owó kékeré fún aráàlú, ìlera tó rọrùn, àti àtìlẹ́yìn agbẹ fún àwọn agbẹ kékeré.
Ó fi kún pé àfihàn ìmọ́tótó àti ìṣàkóso dáadáa ni ìjọba yóò máa ṣe amúlò, nípasẹ̀ àyẹ̀wò àti ìmúlò ìṣàkóso tó ń lọ ní gbogbo àkókò.
Àwọn amòye sọ pé ètò náà lè rọrùn fún àwọn ìdílé tó ń koju ìnáwó onjẹ tó ga, bó tilẹ̀ jẹ́ pé wọ́n ń kéde pé àwọn ìtúnṣe tó peye síi ló nílò lá
Àwọn àsọyé