NDPC Ṣe é fún Multichoice ní ìtàjẹ Naira Míliọ́nù 766 Lórí Èèwọ̀n Àṣírí Aláìlòtọ́ nípa Ìtànọ́ Àwọn Olùforúkọsílẹ̀.

Ẹ̀ka: Ẹ̀kọ̀nọ́mì |

Iroyin Nigeria TV Info!

Ilé-iṣẹ́ To N Mojú Kíkọ́ Àkọsílẹ̀ Àwọn Aláṣẹ Nàìjíríà (NDPC) ti fi ètìyàn owó Naira mílíọ̀nù 766 kàn Multichoice Nigeria Limited, àwọn tó ń ṣàkóso iṣẹ́ tẹlifíṣọ̀nù owó bíi DStv àti GOtv, fún bí wọ́n ṣe ti kọ ìlànà orílẹ̀-èdè lórí àbò àkọsílẹ̀ àwọn aráàlú.

Ìtìjú yìí, tí a kede ní ọjọ́ Ajé, wáyé lẹ́yìn ìwádìí ọdún kan tí NDPC ṣe lórí ẹ̀sùn pé wọ́n ń fi àkọsílẹ̀ àwọn oníbàárà ránṣẹ́ kọjá ààlà láìsí àṣẹ, àti àwọn àníyàn míì tó ní í ṣe pẹ̀lú ìmúrasílẹ̀ àṣírí tí ń kàn àwọn oníbàárà káàkiri orílẹ̀-èdè.

Gẹ́gẹ́ bí Babatunde Bamigboye, Olórí Ẹ̀ka Òfin NDPC, ṣe sọ, wọ́n bẹ̀rẹ̀ ìwádìí yìí lẹ́yìn tí wọ́n gbà ẹ̀dùn ọkàn lọ́pọ̀lọpọ̀ tó ń tọ́ka sí pé Multichoice, ilé iṣẹ́ ere tó tóbi jùlọ ní Àfíríkà, ti ń fi àṣírí àwọn oníbàárà ṣe ẹlẹ́ya.

Ní àkókò tó ṣẹ̀ṣọ̀, Multichoice ti ń dojú kọ̀ àyẹ̀wò tó pọ̀ láti ọwọ́ àwọn alákóso orílẹ̀-èdè, tó fi mọ́ ẹ̀sùn ilé-ẹjọ́ lórí fífi owó ìforúkọsílẹ̀ pọ̀ síi àti ariyanjiyan nípa gbígbà owó orí. Ilé-iṣẹ́ náà kò tíì jẹ́wọ́ tàbí sọ ohunkóhun nípa ìpinnu tuntun yìí.