Iroyin lati ọdọ Nigeria TV Info: Àjọ Ọ̀nà Ààbò Lóòrùn Orílẹ̀-Èdè (FRSC) ti bọ̀wọ̀ gbà àwọn ọkọ̀ ayọ́kẹ́lẹ́ mẹ́tadínlógún [35] tí a jí nípò ní orílẹ̀-èdè Nàìjíríà káàkiri pẹ̀lú àkókò oṣù mẹ́fà sẹ́yìn. Ẹ̀sùn yìí fi hàn pé ipa FRSC n pọ̀ síi nípa ààbò orílẹ̀-èdè àti iṣẹ́ ìjọba sí gbogbo ènìyàn, ju iṣẹ́ àtẹ́wọ́gbà rẹ̀ lọ tó jẹ́ lílò kiri òpópónà.
Gẹ́gẹ́ bí ìkéde kan tí Olùdásílẹ̀ Ìwé iroyin àti Asìsàntì Kọ̀ọ̀pùsì Màṣálì, Olúṣẹ́gun Ogungbemide, tí jẹ́ alákóso ibanisọ̀rọ̀ fún FRSC, ṣe tú síta lọ́jọ́ Jímọ̀, wọ́n sọ pé àṣeyọrí yìí jẹ́ abajade ìmúlò ọgbọ́n ọkàn àti ẹ̀sìn lórí ètò National Vehicle Identification Scheme (NVIS) — pẹpẹ tó dá lórí àkópọ̀ àlàyé tó lágbára, tó ń ràn lọ́́wọ́ láti tọ́pa àti jẹ́kí idánimọ̀ ọkọ̀ ṣeé fìdí rẹ̀ mú lójú àkókò gidi, èyí tí di irinṣẹ́ alágbara jùlọ nípasẹ̀ àtakò lòdì sí àwọn ìwà ọ̀daràn tó níbá pẹlu ọkọ̀.
Ogungbemide ṣàlàyé pé wọ́n jí àwọn ọkọ̀ yìí nípasẹ̀ ọ̀nà ọ̀daràn bíi fìṣà lò nípa ibọn, ìpàniláyà àti ṣíṣè tajà àtẹ̀yìnwá. Lára àwọn ọkọ̀ tí wọ́n bọ̀wọ̀ gbà ni: Toyota mẹ́rìnlá [24], Lexus márùn-ún [5], Mercedes-Benz méjì [2], Ford Focus kan [1], Daihatsu kan [1], Pontiac Vibe kan [1], àti Toyota Sienna kan [1].
Nigeria TV Info tún ráhùn pé àṣeyọrí FRSC yìí fi hàn pé àmúlò ìmọ̀-ẹrọ àgbáyé ló jẹ́ ọ̀nà tuntun nínú iṣẹ́ ọlọ́pàá, àti pé ó fihan pé FRSC ń ṣiṣẹ́ pọ̀ pọ̀ mọ́ àwọn agbègbè àjọ ọlọ́pàá míì, pẹ̀lú agbára ọgbọ́n ọkàn rẹ̀ tó ń dàgbà síi, láti dáàbò bo ayé àti ohun-ini àwọn ará orílẹ̀-èdè.