Dangote àti NUPENG: NLC Béèrè Kí Tinubu Dáwọ̀lé Fún Àlàáfíà

Ẹ̀ka: Ẹ̀kọ̀nọ́mì |
Nigeria TV Info

NLC Ń Beere Kí Tinubu Dáwọ̀lé Nínú Àríyànjiyàn Dangote–NUPENG

ABUJA — Ẹgbẹ́ Ọ̀wọ́ Òṣìṣẹ́ Nàìjíríà (NLC) ti pè sí Ọ̀gá Àgbà Orílẹ̀-Èdè, Bola Ahmed Tinubu, pé kó yara dáwọ̀lé nínú àríyànjiyàn tó ń lọ láàrin Ẹgbẹ́ Ọ̀wọ́ Òṣìṣẹ́ Epo àti Ẹ̀rọ Ayé (NUPENG) àti Ilé-Ẹ̀ka Dangote.

NLC sọ èyí nínú ìkéde kan tí Ààrẹ rẹ̀, Comrade Joe Ajaero, fọwọ́ sí, níbi tí wọ́n ti bẹ̀rẹ̀ pé kí Ààrẹ náà ránṣẹ́ sí Ilé-Ẹ̀ka Dangote kí wọ́n bọ́wọ̀ fún òfin iṣẹ́ àti àdéhùn àgbáyé tó ń ṣàkóso ìbáṣepọ̀ ilé-iṣẹ́.

Gẹ́gẹ́ bí ẹgbẹ́ náà ti ṣàlàyé, pípa òfin wọ̀nyí mọ́ jẹ́ kókó pàtàkì láti mú kí ìdàgbàsókè ilé-iṣẹ́ rọrùn, dáàbò bo ẹ̀tọ́ òṣìṣẹ́, àti láti dá àìlera ọrọ̀-aje dúró.

“NLC ń kéde pé kó jẹ́ kí Ààrẹ Tinubu dáwọ̀lé àti dájú pé Ilé-Ẹ̀ka Dangote bọ́wọ̀ fún gbogbo òfin iṣẹ́ tó wà àti àdéhùn àgbáyé tí Nàìjíríà ti fọwọ́ sí,” ìkéde náà wí ní apá kan.

Ìpè yìí wáyé nígbà tí ìjà ń lágbára láàrin ẹgbẹ́ òṣìṣẹ́ epo àti ilé-iṣẹ́ ńlá náà, ìpo tí ọ̀pọ̀ alákóso ń bẹ̀rù pé ó lè yí padà sí ohun tó buru ju bá a ṣe rí lọ bí kò bá ṣe é dáhùn láéláé.

Àwọn àsọyé

Ṣe ìbòwọ̀. Kò sí ọ̀rò ìkórìíra tàbí àkójọpọ̀ spam.

Kò sí àsọyé sibẹ̀.