Indiya n dojukọ seese ìdádúró láti inú bọ́ọ̀lù àgbáyé lẹ́ẹ̀mejì.

Ẹ̀ka: Ẹ̀rè ìdárayá |
Nigeria TV Info

India Doju Ko ewu Iwọle FIFA lẹ́ẹ̀keji Nínú Odun Mẹ́ta

NEW DELHI — Ẹgbẹ́ ìṣàkóso bọọlu ilẹ̀ India, All India Football Federation (AIFF), tún ń dojukọ ewu ìdákẹ́jọ̀wọ́ láti ọwọ́ FIFA — ìkejì nínú ọdún mẹ́ta — lẹ́yìn tí wọn kò lè ṣe àtúnṣe àtẹ̀jáde tuntun tí àwọn alákóso bọọlu agbaye àti Asia béèrè.

FIFA àti Ẹgbẹ́ Bọọlu Asia (AFC) pọ̀ jọ ni fífi ìkìlọ̀ tó lágbára jáde, tí wọ́n sì fi ọjọ́ Ọkùdu 30 gẹ́gẹ́ bí àkókò ìparí fún ìmúlò. Nínú lẹ́tà tí wọ́n rán sí Alága AIFF, Kalyan Chaubey, ẹgbẹ́ méjèèjì ṣàfihàn “ìbànújẹ púpọ̀” lórí bí àfọwọ́sí àti ìmúṣẹ àtẹ̀jáde tuntun ṣe ń fa ìdádúró.

Àríyànjiyàn náà ń da lórí àtúnṣe ìṣàkóso tí FIFA àti AFC sọ pé ó jẹ́ dandan fún ìmúlò ìmọ̀tótó, ojuse, àti ìdájọ́ òmìnira nínú iṣe bọọlu ilẹ̀ India. Bí wọn kò bá tẹ̀lé, ó lè yọrí sí ìdákẹ́jọ̀wọ́, èyí tí yóò dìdìwọ̀ fún ẹgbẹ́ orílẹ̀-èdè àti àwọn ẹgbẹ́ India láti kópa nínú idije àgbáyé, pẹ̀lú ìdákẹ́jọ̀wọ́ ìtìlẹ́yìn ìdàgbàsókè láti ọdọ FIFA.

Kì í ṣe ìgbà àkọ́kọ́ ni India ti dojú kọ irú ìṣòro bẹ́ẹ̀. Ní oṣù Kẹjọ ọdún 2022, FIFA dá AIFF dúró fún ìgbà díẹ̀ lórí ẹ̀sùn “ìfarapa agbára láti ẹlòmíràn,” èyí tó dá ìmọ̀lára sáwọn orílẹ̀-èdè káàkiri àgbáyé, ṣùgbọ́n wọ́n yọ ìdákẹ́jọ̀wọ́ náà lẹ́yìn ìfarahàn kíákíá láti ọ̀dọ̀ ìjọba.

Bí ọjọ́ ìparí Ọkùdu ṣe ń súnmọ́, ìtẹnumọ́ ń pọ̀ sí i lórí AIFF láti gbà ìgbésẹ̀ lọ́wọ́lọ́wọ́ tàbí kí bọọlu ilẹ̀ India ṣubú sínú àkókò ìyọnu míì.

Àwọn àsọyé

Ṣe ìbòwọ̀. Kò sí ọ̀rò ìkórìíra tàbí àkójọpọ̀ spam.

Kò sí àsọyé sibẹ̀.