Nigeria TV Info Ìròyìn
AFN Ṣàfihàn Àtòkọ Ọkùnrin àti Obìnrin 15 Fún Idije World Athletics Championships Ní Tokyo
Abuja – Ẹgbẹ́ Athletics Federation of Nigeria (AFN) ti ṣàtẹ̀jáde àkójọ àwọn ọmọ ẹgbẹ́ orílẹ̀-èdè náà mẹ́tàlá-dín-lọ́gbọ̀n (15) tí yóò ṣọ́ orílẹ̀-èdè náà ní Idije World Athletics Championships tó kẹrìnlélọ́gbọ̀n (20), tí yóò wáyé láti ọjọ́ 13 sí ọjọ́ 21, Oṣù Kẹsán, ọdún 2025, ní Pákà Ilé-ìdárayá Orílẹ̀-èdè Japan, Tokyo.
Ẹgbẹ́ ìdárayá Naijíríà náà, tó ní àwọn obìnrin méje àti àwọn ọkùnrin mẹ́jọ, yóò kópa nínú ẹ̀ka ìdárayá mọ́kànlá (11) pẹ̀lú ìdíje ìfọ̀kànsìn, ìfọ̀kànsìn pẹ̀lú ìdíje àtìjáde àti àtàwọn ìfọ̀kànsìn ìtàkùn-tàkùn. Gẹ́gẹ́ bí AFN ti sọ, àṣàyàn àwọn elérin-ìdárayá náà ní àpapọ̀ àwọn amòye tí wọ́n ti ní ìrírí àti àwọn tuntun tó ní agbára láti mú kí Naijíríà ní ànfàní láti gba àmì ẹ̀yẹ lórí pẹpẹ àgbáyé.
Àwọn ìdíje tí wọ́n yóò kópa nínú rẹ̀ ni:
Ọkùnrin: 100m, 200m, 400m, 400m hurdles, ìfọ̀kànsìn pípẹ́ (long jump), àti ìjù irin àgbà (shot put).
Obìnrin: 100m, 100m hurdles, ìfọ̀kànsìn pípẹ́, ìjù disíkù (discus), àti ìjù gudúmá (hammer throw).
Àwọn alákóso AFN fi ìgboyà hàn pé ẹgbẹ́ Naijíríà yóò fi agbára hàn ní Tokyo, níbi tí wọ́n tún ti fi kún un pé àwọn elérin-ìdárayá náà wà lábẹ́ ètò ìdánilẹ́kọ̀ọ́ tó lágbára àti àtúnṣe ní orílẹ̀-èdè òkèèrè.
Idije World Athletics Championships ni a kà sí ọ̀kan lára àwọn ìdíje ìdárayá tó lágbára jù lọ lórí àgbáyé lẹ́yìn Olympics, nítorí pé ó ń kó àwọn elérin-ìdárayá tó gbajúgbajà jọ láti gbogbo agbègbè ayé.
Àwọn àsọyé