Ijabọ Nigeria TV Info:
Ijọba apapọ ti bẹ́ ẹ̀jọ́ orílẹ̀-èdè Amẹ́ríkà pé kí wọ́n bá àwọn ará Nàìjíríà ṣe ìbáṣepọ̀ láti ọwọ́ sí ọwọ́ àti pẹ̀lú ìtẹ́lọ́run ní gbogbo ìgbà tí wọ́n bá fẹ́ ṣe àtúnṣe àwọn òfin, ìlànà àti àdéhùn físa rẹ̀. Ìpè yìí ni wọ́n ṣe láti mú kí ìmọ̀ọ́lára àti ìtẹ̀lọ́run wà láàrín àwọn ará Nàìjíríà.
Ìpè yìí ni Minisita Ìbánisọ̀rọ̀ àti Ìtọ́sọ́nà Orílẹ̀-èdè, Alhaji Mohammed Idris, ṣe nígbà tí Amíṣà Amẹ́ríkà sí Nàìjíríà, Ọgbẹni Richard Mills, ṣe àbẹ̀wò fún un ní Abuja ní ọjọ́ Jímọ̀.
Alhaji Idris tẹ̀síwájú nípa pàtàkì ìbáṣepọ̀ pípẹ̀ tó yẹ kí ó wà láàárín Ilé-Ìjọba Amẹ́ríkà àti àwọn ará Nàìjíríà, pàápàá jùlọ ní ti pé àwọn ará Nàìjíríà máa ń rin irin-ajo lọ sí orílẹ̀-èdè mẹ́ta jùlọ, pẹ̀lú Amẹ́ríkà.
Minisita náà gbìmọ̀ràn fún Ọgbẹni Mills pé kí ó rí i dájú pé wọ́n máa sọ gbogbo àtúnṣe tó bá wá sípò nípa òfin físa fún àwọn ará Nàìjíríà ní kedere, láti lè mú àfihàn àti ìfọwọ́sowọ́pọ̀ ṣẹlẹ̀.
Nigeria TV Info yóò máa tẹ̀síwájú láti tọ́pa ìtàn yìí.
Àwọn àsọyé