Ọ́fíìsì Àmúlùùdá Amẹ́ríkà: Àwọn ará Nàìjíríà gbọ́dọ̀ fúnni ní ìtàn ìlò àwọn àwọ̀n àfíkun àgbéléwò ọdún márùn-ún kí wọ́n tó lè béèrè fìsà

Ẹ̀ka: FÍSÀ |
Nigeria TV Info — Ìròyìn Orílẹ̀-Èdè (Yorùbá)

Ọ́fíìsì Àmúlùùdá Amẹ́ríkà ní Nàìjíríà ti tún rántí gbogbo àwọn tó ń béèrè fáìlì fìsà pé kí wọ́n dájú pé wọ́n sọ ìtàn ìlò gbogbo àkọọ́lẹ̀ wọn lórí àwọn àfíkun àgbéléwò (social media) nígbà tí wọ́n bá ń kún fọ́ọ̀mù DS-160.

Ní ìkéde kan tí wọ́n fi sí ojú-ìwé X (tẹ́lẹ̀ Twitter), Ọ́fíìsì náà sọ pé ó jẹ́ dandan kí gbogbo àwọn tó ń béèrè fìsà fúnra wọn fún orúkọ olùlò (username) tàbí orúkọ àkọọ́lẹ̀ tí wọ́n ti lò lórí gbogbo àfíkun àgbéléwò láàárín ọdún márùn-ún tó kọjá.

Wọ́n tún fi kún un pé ìkùsàkùsà bí a kò bá ṣàkópọ̀ gbogbo àkọọ́lẹ̀ àgbéléwò ní àwọn àlàyé tí a fi sílù ú lè ní àkóbá lórí ìmúlò ìmúlòkọ̀rọ̀ tó ń ṣe lórí ìbéèrè fìsà náà, nígbà tí wọ́n tún ṣàkíyèsí pé òótọ́ àti mímú ìlànà mọ́ra ni àwọn ohun pàtàkì jùlọ nígbà tí wọ́n bá ń ṣe àyẹ̀wò àlàyé ẹni.

Ìrántí yìí tún fúnni ní ìtẹ̀síwájú ètò ìbọ̀wọ̀lórúkọ àti àbò tí orílẹ̀-èdè Amẹ́ríkà ti bẹ̀rẹ̀ ní ọdún tó kọjá, tí ń jẹ́ kí gbogbo àwọn tó ń béèrè fìsà fi àkọọ́lẹ̀ àgbéléwò wọn hàn gẹ́gẹ́ bí apá kan nínú ọ̀nà ààbò orílẹ̀-èdè àti ìmúlò ìmùlórúkọ tó péye.

Ní ìkẹyìn, Ọ́fíìsì Àmúlùùdá náà rágbára gbogbo àwọn tó ń pèsè fáìlì fún fìsà ní Nàìjíríà pé kí wọ́n ṣe ìmúlòjúkòkòrò sókè sí fọ́ọ̀mù DS-160 kí wọ́n tó rán án, kí wọ́n lè yàgbà fún àṣìṣe àti pípẹ́ nígbà táà ń ṣe àyẹ̀wò rẹ̀.

Àwọn àsọyé

Ṣe ìbòwọ̀. Kò sí ọ̀rò ìkórìíra tàbí àkójọpọ̀ spam.

Kò sí àsọyé sibẹ̀.