📺 Nigeria TV Info – Ìròyìn
Àwọn nọọsù tí ń ṣiṣẹ́ ní ilé ìwòsàn ìjọba àpapọ̀ káàkiri Nàìjíríà ti fi ìkìlọ̀ tó lagbara ranṣẹ́ sí ìjọba àpapọ̀, tí wọ́n sì sọ pé wọ́n lè bẹ̀rẹ̀ ìjọsìn àìpẹ̀kun bí a kò bá fèsì sí àwọn ìbéèrè wọn lọ́sẹ̀kẹsẹ̀. Gẹ́gẹ́ bí Joe Akpi, Alákóso Ẹgbẹ́ àwọn Nọọsù àti Àwọn Aṣojú Ilera (NANNM), ẹka Iléewosan Orílẹ̀-Èdè, yíjìnà ọjọ́ méje tí ń lọ yìí lè jẹ́ ìbẹ̀rẹ̀ ìṣètò.
Ní ìfọ̀rọ̀wánilẹ́nuwò tí ó ṣe pẹ̀lú Nigeria TV Info ní ọjọ́rú, Místa Akpi ṣàlàyé pé bí ó tilẹ̀ jẹ́ pé àwọn nọọsù yóò padà síbi iṣẹ́ lẹ́yìn ìdákẹ́jẹ ọjọ́ méje, ìpàdé pẹ̀lú ìjọba yóò bá a lọ. Ṣùgbọ́n, bí kò bá sí àbájáde tó dáa, ẹgbẹ́ naa yóò fi àkókò ọjọ́ mẹ́tàlélọ́gbọ̀n (21) fún ìjọba.
“Bí àjọṣe yìí bá kọ́ àdúrà wa lẹ́yìn àkókò yìí, àwa yóò bẹ̀rẹ̀ yíyọ̀jú àìníyànjú, tí a kì yóò tún padà síbi iṣẹ́ mọ́ títí gbogbo ìṣòro wa yóò fi jẹ́ àfiyèsí,” ni ó sọ.
Ìkìlọ̀ yìí wá ní àkókò tí ìbànújẹ ń pọ̀ si nípò ilé ìwòsàn, níbi tí àwọn nọọsù ṣe ń béèrè fún àtúnṣe ipo iṣẹ́, ilérí owó oṣù tó dára, àti pé kí wọ́n fi íka hàn pé iṣẹ́ wọn níye.
Máa bá a lọ pẹ̀lú Nigeria TV Info fún àwọn ìròyìn tuntun nípa ìtẹ̀síwájú ọ̀rọ̀ yìí.