Ìṣòwò Laarin Ṣáínà àti Nàìjíríà Dé Dọ́là Bílíọ́nù $21.9

Ẹ̀ka: Ìròyìn |

Nigeria TV Info 
Ìṣòwò Laarin Ṣáínà àti Nàìjíríà Dé Dọ́là Bílíọ́nù $21.9

Ìbáṣepọ̀ ọ̀rọ̀ ajé tó wà láàárin Ṣáínà àti Nàìjíríà ti pọ̀ sí i, bí ìṣòwò àpapọ̀ wọn ṣe dé dọ́là bílíọ́nù $21.9 ní ọdún 2025, gẹ́gẹ́ bí ìtẹ̀jáde láti ọ̀dọ̀ Ẹka Ìṣòwò orílẹ̀-èdè Ṣáínà. Ìtẹ̀jáde náà fi hàn pé Nàìjíríà ni ọ̀kan lára àwọn alábàápín ìṣòwò tó tóbi jù lọ fún Ṣáínà ní gbogbo Áfíríkà.

Asòfin Ṣáínà ní Nàìjíríà, Cui Jianchun, sọ pé ìdagbasoke yìí wáyé torí ìròpọ̀ títà àwọn irinṣẹ́, ẹ̀rọ amúnawa, àti ohun èlò ilé iṣẹ́ láti Ṣáínà, àti rírà epo rò àti àwọn ọja àgbẹ̀ láti Nàìjíríà. Ó tún fi kun pé àwọn orílẹ̀-èdè méjèèjì ń ṣiṣẹ́ pọ̀ láti dín àìdọgba ìṣòwò kù àti láti fìdí ìdàgbàsókè ilé iṣẹ́ múlẹ̀.

Minísítà fún Ìṣòwò àti Ìdàgbàsókè Ilé-Ìṣẹ́ Nàìjíríà, Doris Uzoka-Anite, sọ pé ìròyìn yìí jẹ́ àmì àtàárọ̀ tó dára fún ìbáṣepọ̀ méjèèjì, pàápàá jùlọ nípa àwọn amáyèérayé bíi ọkọ ojú irin, agbára ina, àti ilé iṣẹ́ tó ń rí àtìlẹ́yìn láti Ṣáínà.

Àwọn amòye sọ pé ìdílé ìṣòwò tó ń pọ̀ yìí lè dára fún ìdàgbàsókè ilé iṣẹ́ Nàìjíríà, ṣẹ̀dá àwọn iṣẹ́ tuntun, àti mú kí ìmúlò imọ̀ ẹ̀rọ pọ̀ sí i. Ṣùgbọ́n wọ́n tún kìlọ̀ pé Nàìjíríà gbọ́dọ̀ fi àkúnya sí kíkó àwọn ohun tí a ń lo láti orílẹ̀-èdè náà, kí ó má bà a jẹ́ pé ó ń gbẹ́kẹ̀ lé àwọn títà wọ̀lú.


Àwọn àsọyé

Ṣe ìbòwọ̀. Kò sí ọ̀rò ìkórìíra tàbí àkójọpọ̀ spam.

Kò sí àsọyé sibẹ̀.