Nigeria TV Info
Àwọn Ọdọ́ Kogi Ṣe Ìrìnàjò Fun Ìdìbò Tó Dájú, Wọn Ṣe Àtìlẹ́yìn Fún Olórí INEC Amupitan
Ọ̀pọ̀lọpọ̀ àwọn ọdọ́ ní Ìpínlẹ̀ Kogi jáde síta ní ìrìnàjò aláfíà, wọ́n ń kéde pé kí ìdìbò ní orílẹ̀-èdè Nàìjíríà jẹ́ mímọ́, kó sì jẹ́ aláìlábùkù. Ní àkókò náà, wọ́n tún fi hàn pé wọ́n ń ṣe àtìlẹ́yìn fún Olórí Ilé-iṣẹ́ Ìdìbò Olómìnira (INEC), Profesa Mahmood Yakubu Amupitan.
Àwọn alágbáṣe náà gbé àwọn àpèjúwe sókè bí “Ìdìbò Tó Dájú Bẹ̀rẹ̀ Pẹ̀lú Olórí Tó Dáa” àti “Ẹ Jọ̀wọ́ Ẹ Dáàbò Bo Ìbò Wa,” tí wọ́n fi ń fi ìtẹnumọ́ sí ìdájọ́ òdodo àti ìṣòtítọ́ nínú ètò ìdìbò. Àwọn ẹgbẹ́ ọdọ́ àti ajọ́ aládani ló kópa nínú ìrìnàjò yìí.
Àwọn aṣáájú ọdọ́ yìn Amupitan fún àwọn àtúnṣe ìdìbò àti fífi imọ̀ ẹ̀rọ BVAS ṣe iṣẹ́, èyí tí wọ́n ní ó ti dín jìbìtì ìdìbò kù, tí ó sì mú ìmọ́lẹ̀ bá a.
Wọ́n tún rọ àwọn olóṣèlú pé kí wọ́n tẹ̀lé òfin, kí wọ́n sì yàgò fún ohunkóhun tí yóò bàjẹ́ ìlànà àjọṣepọ̀ olómìnira. Wọ́n sọ pé ọjọ́ ọ̀la Nàìjíríà dá lórí ìdìbò tó mọ́ àti ìkópa ọdọ́.
Àwọn agbofinro wà níbẹ̀ láti ṣọ́ àlàáfíà. Àwọn amòye sọ pé ìṣe yìí fi hàn pé àwọn ọdọ́ ń túbọ̀ nífẹẹ̀ sí ìṣèlú àti ìdájọ́ ododo.
Àwọn àsọyé