📺 Nigeria TV Info - ÌPÌǸLẸ̀ ONDO
Àwọn Agbe tí wọ́n jí ní Itaogbolu ti bọ láàyè lẹ́yìn ìṣèjọba àwọn ajinigbé
AKURE — Àwọn agbe méje tí wọ́n jí ní agbègbè Itaogbolu, Ìjọba Ìbílẹ̀ Apapọ̀ Akure North nípínlẹ̀ Ondo, ti bọ láàyè lẹ́yìn tí wọ́n ti jẹ́ gígùn nínú igbo nípasẹ̀ àwọn ajinigbé.
Gẹ́gẹ́ bí ìròyìn ṣe sọ, àwọn olè bí ogun wọ agbègbè náà lórí ọjọ́ Sátidé nígbà tí àwọn agbe náà wà lórí pápá, wọ́n sì fi agbára mú wọn lọ sínú igbó tó wà nítòsí.
Bó tilẹ̀ jẹ́ pé àwọn àlàyé kíkún nípa ìtọ́jú wọn kò tíì dájú ní àsìkò tí a ń kọ ìròyìn yìí, àwọn orísun kan ti jẹ́ kó dájú pé gbogbo àwọn méje náà ti padà sí ilé wọn, tí wọ́n sì tún darapọ̀ mọ́ ẹbí wọn. Kò ṣalaye bóyá owó ìtanrànwá tàbí ìtanrànwá kankan ni wọ́n fi gba wọ́n là.
Àwọn ará Itaogbolu ti fi inú didùn hàn sí ìtọ́jú àwọn agbe náà, ṣùgbọ́n wọ́n tún ké gbà pé kí ìjọba ìpínlẹ̀ Ondo àti àwọn agbofinró máa fọkàn tan lori bí wọ́n ṣe máa dènà ìbànújẹ àti àìlàláàfíà tó ń pọ̀ si ní àwọn agbègbè àdúgbo.
Ìjọba ọlọ́pàá ìpínlẹ̀ náà kò tíì ṣàtúnkò ìfọrọwánilẹ́nuwò kankan lórí bí ìtọ́jú náà ṣe wáyé tàbí ohun tó fa àyọkúrò àwọn agbe náà.
Ìjìyà ajinigbé yìí jọ pé ó ń gbilẹ̀ ní orílẹ̀-èdè Nàìjíríà, pàápàá jùlọ ní agbègbè àdúgbo, níbi tí àwọn olùgbé agbè àti alágbè lè jọ di ìfarapa fún owó ìtanrànwá.