Nigeria TV Info — Ìròyìn Ààbò Orílẹ̀-èdè
CDS Musa Ṣàlàyé Ọ̀rọ̀ Rẹ̀ Nípa Ìdábòbò Ara, Sọ Pé Kò Sọ Fún Àwọn Aráàlú Láti Mú Ọ̀fà Tàbí Ọ̀gùn
Nípasẹ̀ Olùdarí Ìbánisọ̀rọ̀ Ológun Naijiria, Brigedia Jẹ́ńérà Tukur Gusau, ológun ṣàlàyé pé Olórí Ológun Gíga (CDS), Jẹ́ńérà Christopher Musa, kò tíì pè àwọn aráàlú láti gba ọ̀fà tàbí ohun ìjà kankan láti dáàbò bo ara wọn.
Gẹ́gẹ́ bí Brigedia Jẹ́ńérà Gusau ṣe sọ, ohun tí Jẹ́ńérà Musa sọ ni pé ó kan ń gbà àwọn ará Naijiria níyànjú láti gba ìmọ̀ ìdábòbò ara tí ayé gbà gbọ́, gẹ́gẹ́ bí ìjà-kokó, judo, dambe, fífi ẹsẹ̀ sáré, ìwọ̀, gígun, àti pàápàá jùlọ fífi mọ́tò rìn ní ti ààbò, gẹ́gẹ́ bí ọ̀nà láti dáàbò bo ìyè wọn ní ìgbésí ayé ojoojúmọ́.
“CDS kò ránṣẹ́ sí àwọn ará Naijiria pé kí wọ́n lọ kópa pẹ̀lú àwọn olè ológun tàbí àwọn onípaádà nípa ohun ìjà,” ni Gusau ṣàlàyé nínú ìfọrọ̀wánilẹ́nuwò pẹ̀lú BBC, èyí tí Nigeria TV Info tún tọ́pa látì Kaduna.
Àlàyé yìí jáde nígbà tí ìjíròrò ń lọ lórí bí àwọn aráàlú ṣe lè dáàbò bo ara wọn kúrò lọ́wọ́ ìpalára àwọn ajinigbé àti àwọn oníṣe-èṣìnburúkú káàkiri orílẹ̀-èdè.
Àwọn àsọyé