Àwọn Agbẹ́ Iresi Ṣàlàyé Ìdí Tó Fi Ṣe Pé Farasin Iresi Ti Rọ̀pọ̀: Àwọn Alágbàṣọ̀ àti Àwọn Olùtajà

Ẹ̀ka: Ọgbìn |
Nigeria TV Info — Ìròyìn Orílẹ̀-Èdè

Ìgbèsoke Ìye Ìrẹsì ní Nàìjíríà: Àwọn Alátìlẹ́yìn àti Àwọn Agbẹ Tí Kò Dáàbò Bo Nínú Ìṣètò Ló Fa

LÁGOS — Àwọn ọmọ ẹgbẹ́ àwọn ìṣọ̀kan agbẹ ìrẹsì kan ti sọ pé ìgbèsoke títí lọ́wọ́lọ́wọ́ nínú iye ìrẹsì ní Nàìjíríà jẹ́ èyí tí àwọn agbẹ tí kò ní ìwà rere àti àwọn alátìlẹ́yìn nínú ẹ̀ka náà ń fa.

Àwọn olórí àwọn ìṣọ̀kan wọ̀nyí ṣàlàyé èyí nípò àtọkànwá pẹ̀lú Àjọ Ìròyìn Nàìjíríà (NAN) ní Lágos ní ọjọ́ Sátidé.

Nípa ìṣèlú yìí, Ààrẹ Alákóso Àwọn Agbẹ Gbogbo Nàìjíríà (AFAN), Mista Sakin Agbayewa, sọ pé ìyípadà ìye ìrẹsì tó ń ṣẹlẹ̀ lọ́wọ́lọ́wọ́ jẹ́ nítorí ìṣàkóso ènìyàn, bó tilẹ̀ jẹ́ pé ìjọba ń sapá láti dáàbò bo àjàrà ọjà.

Ó rọ àwọn tí wọ́n ní àǹfààní nínú ẹ̀ka iṣẹ́ ọ̀gbìn láti ṣe iṣẹ́ wọn pẹ̀lú ìwà rere kí ìye ohun tí wọ́n ta lè jẹ́ olóòótọ́, kí àtìlẹ́yìn àwọn oníbàárà lè má bàjẹ́

Àwọn àsọyé

Ṣe ìbòwọ̀. Kò sí ọ̀rò ìkórìíra tàbí àkójọpọ̀ spam.

Kò sí àsọyé sibẹ̀.