Minista: Za a Gyara Hanyar Jirgin Ƙasa ta Abuja–Kaduna Cikin Kwana 10

Rukuni: Bayani na sabis |
Nigeria TV Info

Za a Gyara Hanyar Jirgin Ƙasa Abuja-Kaduna Cikin Kwana 10 — Minista

Abuja – Ministan Sufuri, Said Ahmed Alkali, ya tabbatar wa ‘yan Najeriya cewa aikin gyaran sassan hanyar jirgin ƙasa Abuja-Kaduna da suka lalace za a kammala shi cikin kwanaki 10 masu zuwa.

Wannan tabbacin ya biyo bayan hatsarin da ya rutsa da jirgin ƙasa mai zuwa Kaduna a tashar Asham makon jiya Talata, wanda ya lalata wani ɓangare na hanyar da kuma wasu jirage.

Rahotanni sun bayyana cewa jirgin ya ɗauki mutane 618 a lokacin, ciki har da fasinjoji 583, ma’aikata 15 na Hukumar Jiragen Ƙasa ta Ƙasa (NRC), jami’in lafiya guda ɗaya, masu tsafta 8, da ma’aikatan abinci 11.

Duk da cewa ba a sami asarar rai ba, hatsarin ya haifar da sabon damuwa kan tsaron sufuri ta jirgin ƙasa a ƙasar.

Minista Alkali ya sake jaddada aniyar Gwamnatin Tarayya na tabbatar da ingantaccen da kuma amintaccen sufuri ta jirgin ƙasa, inda ya bayyana cewa injiniyoyi sun riga sun fara cikakken aikin gyaran hanyar da ta lalace.

Ya roƙi fasinjoji su kwantar da hankalinsu tare da tabbatar da cewa sufuri ta hanyar Abuja-Kaduna za ta dawo da aiki da wuri-wuri.

Sharhi

Ka kasance da mutunci. Babu maganganun kiyayya ko spam.

Babu sharhi tukuna.