Minísítà: A ó tún Àkọsílẹ̀ Reluwè Abuja–Kaduna ṣe láàárín Ọjọ́ mẹ́wàá

Ẹ̀ka: Alaye iṣẹ |
Nigeria TV Info

A ó tún Ìtòsọ́nà Reluwe Abuja-Kaduna ṣe nínú Ọjọ mẹ́wàá — Minisita

Abuja – Minisita ìrìnàjò, Said Ahmed Alkali, ti dá àwọn ará Nàìjíríà lójú pé iṣẹ́ atunṣe apá ọ̀nà reluwe Abuja-Kaduna tí ó ti bàjẹ́ yóò parí nínú ọjọ́ mẹ́wàá tó ń bọ̀.

Ìlérí yìí wáyé lẹ́yìn ìjàmbá tí reluwe tó ń lọ sí Kaduna ṣe ní ìbùdó Asham lọ́jọ́ Tuesday tó kọjá, tí ó sì ba díẹ̀ nínú àwọn kòtò reluwe àti àwọn kóóṣì jẹ́.

Gẹ́gẹ́ bí ìròyìn ṣe sọ, reluwe náà ń rú àwọn ènìyàn 618 ní àsìkò ìṣẹ̀lẹ̀ náà, tí ó fi mọ̀ àwọn arìnrìnàjò 583, àwọn oṣiṣẹ́ 15 láti Ilé-iṣẹ́ Reluwe Orílẹ̀-èdè (NRC), oṣiṣẹ́ ìlera kan, àwọn olùmọ́ọ́mọ́ 8, àti àwọn osise ìdáná 11.

Bí kò tilẹ̀ sí ikú tí ó ṣẹlẹ̀, ìjàmbá náà ti tún dá àníyàn sílẹ̀ lórí ààbò irin-ajo reluwe ní orílẹ̀-èdè.

Minisita Alkali tún ṣàlàyé ìpinnu Ìjọba Apapọ láti dájú pé irin-ajo reluwe máa dájú, tó sì ní ààbò, ó fi kún un pé àwọn onímọ̀ ẹrọ ti bẹ̀rẹ̀ iṣẹ́ atunṣe àfíkun lórí àwọn apá ọ̀nà tó ti bàjẹ́.

Ó rọ àwọn arìnrìnàjò láti máa balẹ̀, ó sì dá wọn lójú pé iṣẹ́ reluwe lórí ọ̀nà Abuja-Kaduna yóò padà bọ̀ sẹ́yìn laipẹ́.

Àwọn àsọyé

Ṣe ìbòwọ̀. Kò sí ọ̀rò ìkórìíra tàbí àkójọpọ̀ spam.

Kò sí àsọyé sibẹ̀.