Nigeria TV Info
Yajin Aiki: Gwamnati da ASUU sun shiga muhimman tattaunawa don kaucewa rufe jami’o’i
Labarin Cikakke:
Gwamnatin Tarayya da ƙungiyar malaman jami’a ta ƙasa (ASUU) sun fara muhimman tattaunawa domin hana sake barkewar yajin aiki a jami’o’in ƙasar. Taron ya gudana ne a ma’aikatar ilimi ta tarayya a Abuja, bayan makonni na tashin hankali kan albashi, alawus, da aiwatar da yarjejeniyoyin baya.
Shugaban ASUU, Farfesa Emmanuel Osodeke, ya jaddada bukatar ƙungiyar na inganta walwalar malamai, bayar da kuɗin farfaɗo da jami’o’i, da tabbatar da cikakken ‘yancin gudanarwa. Ya gargadi gwamnati cewa rashin aiwatar da buƙatun na iya jawo sabon yajin aiki.
Ministan Ilimi, Farfesa Tahir Mamman, ya tabbatar da cewa gwamnatin Tinubu na da niyyar warware matsalolin da suka dade suna addabar tsarin jami’a tare da tabbatar da zaman lafiya a fannin ilimi. Ana sa ran ci gaba da tattaunawa a mako mai zuwa domin samun matsaya ta fahimtar juna.
Sharhi