Ìdálẹ́kọ́: Ìjọba àpapọ̀ àti ASUU ń bá ara wọn sòrò láti dènà ìdẹkun ilé-ẹ̀kọ́ gíga

Ẹ̀ka: Ìròyìn |

Nigeria TV Info 
Ìdálẹ́kọ́: Ìjọba àpapọ̀ àti ASUU ń bá ara wọn sòrò láti dènà ìdẹkun ilé-ẹ̀kọ́ gíga

Ìròyìn Kíkún:
Ìjọba àpapọ̀ àti Ẹgbẹ́ Àwọn Olùkọ́ Yunifásítì Nàìjíríà (ASUU) ti bẹ̀rẹ̀ ìpàdé pàtàkì nípa bí wọ́n ṣe lè yago fún ìbẹ̀rẹ̀ ìdálẹ́kọ́ tuntun ní gbogbo ilé-ẹ̀kọ́ gíga orílẹ̀-èdè náà. Ìpàdé náà wáyé ní ọ́fíìsì Minisita Ẹ̀kọ́ ní Abuja lẹ́yìn ọ̀sẹ̀ púpọ̀ ti ìjàkadì lórí owó-oṣù, àfikún owó, àti àtúnṣe sí àdéhùn tó ti kọjá.

Ààrẹ ASUU, Prófésọ̀ Emmanuel Osodeke, tún fi hàn pé ẹgbẹ́ rẹ̀ ń bẹ̀rẹ̀ fún ìtúnṣe owó-oṣù, fífi owó tó yẹ sílẹ̀ fún àtúnṣe yunifásítì, àti ìfẹ̀sí àṣẹ-òmìnira fún àwọn ilé-ẹ̀kọ́. Ó kilọ̀ pé bí ìjọba kò bá fèsì sí àwọn ìbéèrè wọ̀nyí, ìdálẹ́kọ́ míràn lè bẹ̀rẹ̀.

Minisita Ẹ̀kọ́, Prófésọ̀ Tahir Mamman, sọ pé ìjọba Tinubu ní ìmúrasílẹ̀ láti dá àwọn ìṣòro tó ti pé nípa eto ẹ̀kọ́ gíga dúró, kí ìdùnnú àti ìdàgbàsókè padà sí àwọn yunifásítì. Àwọn ìpàdé míì yóò tẹ̀síwájú lọ́sẹ̀ tó ń bọ̀ láti rí ìmúfaramọ́ àtìpó àlàáfíà dé.


Àwọn àsọyé

Ṣe ìbòwọ̀. Kò sí ọ̀rò ìkórìíra tàbí àkójọpọ̀ spam.

Kò sí àsọyé sibẹ̀.